செய்திகள்

அடுத்த மாதம் முதல் அனைவருக்கும் இ-ஹெல்த்கார்ட்

health card

நாட்டில்சுமார் இரண்டு கோடிமக்களுக்கு இ-ஹெல்த்கார்ட்களை வழங்கும் நடவடிக்கை அடுத்தமாதம் ஆரம்பிக்கப்படவுள்ளதாக சுகாதார போஷாக்கு மற்றும் சுதேச அமைச்சர் கலாநிதி ராஜித்தசேனாரட்ன தெரிவித்துள்ளார்.

களுத்துறை பெரியாஸ்பத்திரி மற்றும் பண்டாரகம மாவட்டவைத்தியசாலைகளில் இதற்கான பணிகள் ஆரம்பிக்கப்படவுள்ளன ஏழுமாதங்களில் சகல மக்களுக்கும் இ-ஹெல்த்கார்ட்களை வழங்குவது இலக்காகும் என்று சுகாதார அமைச்சர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.
ஏப்ரல்மாதம் இடம்பெற்ற உலகசுகாதார அமைப்பின் 71ஆவது ஆண்டுநிறைவு நிகழ்வின்போதுஇ இ-ஹெல்த்கார்ட்கள் இலங்கையர்களுக்கு அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இதுதொடர்பான நிகழ்லுவு ஜனாதிபதிமைத்ரிபாலசிறிசேனவின்தலைமையில்கொழும்புதாமரைத்தடாககலையரங்கில் இடம்பெற்றமை குறிப்பிடத்தக்கது.

. இ ஹெல்த்கார்ட்டில் நோயாளர்களின் முழுமையான மருத்துவ அறிக்கை உள்ளடக்கப்பட்டிருக்கும். அதன்படிஇ நோயாளர்களுக்கு நாட்டின் எந்தப்பிரதேச வைத்தியர்களிடமும் விரைவாக சிகிச்சையை பெற்றுக்கொள்ளமுடியும். நவீன தொழில் நுட்ப வசதிகள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதன் ஊடாக பொதுமக்களுக்கு விரைவாக சேவையைவழங்குவதே தமது நோக்கம் என்றும் சுகாதார போஷாக்கு மற்றும் சுதேச அமைச்சர் கலாநிதி ராஜித்தசேனாரட்ன மேலும் தெரிவித்துள்ளார்.

(அ.த.தி)

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Most Popular

எமது இணையத்தில் வெளியாகும் கட்டுரைகளுக்கு அவற்றை எழுதியவர்களும், செய்திகளுக்கு அவற்றை அனுப்பிவைத்தவர்களும், விளம்பரங்களின் நம்பக தன்மைக்கு அந்த விளம்பர நிறுவனங்களும் மற்றும் பேஸ்புக்கில் வாசகர்கள் தெரிவிக்கும் கருத்துக்களுக்கு அவற்றை பதிவிட்டவர்களுமே பொறுப்பு.

Facebook

Copyright © 2016 Serandib News | Web Design & Development by MICROJCODE

To Top